JACKLINE MBUTA ATWAA NAFASI YA PILI MBIO ZA MITA 400 SHIMIWI 2026
Na WMJJWM – Kilimanjaro
Mwanariadha Jackline Mbuta kutoka Maendeleo ya Jamii Sports Club ameibuka mshindi wa pili katika mbio za mita 400 kwa wanawake katika mashindano ya Shirikisho la Michezo ya Wizara, Idara, Wakala za Serikali na Ofisi za wakuu wa mikoa nchini (SHIMIWI) 2026, yanayoendelea katika Viwanja vya Ushirika, mkoani Kilimanjaro.
Mbuta alikamilisha mbio hizo zilizofanyika Oktoba 2, 2026, akiwa miongoni mwa wanariadha sita walioingia kwenye mstari wa kuanzia, katika mashindano yaliyoshuhudia ushindani mkubwa huku kila mshiriki akipambana kutafuta nafasi ya juu.
Mara baada ya bastola ya kuanzia kulia, wanariadha hao waliondoka kwa kasi, wakikimbizana katika mzunguko wa uwanja. Mbuta alionesha uwezo mkubwa wa ushindani, stamina na nidhamu ya mbio, huku akidhibiti mwendo wake hadi kufikia hatua za mwisho.
Katika mbio za mita 400, nguvu na ustahimilivu katika hatua za mwisho huwa na umuhimu mkubwa katika kuamua matokeo. Mbuta aliongeza kasi kuelekea mwisho na kufanikiwa kukata utepe katika nafasi ya pili, na hivyo kuipa Maendeleo ya Jamii Sports Club medali ya fedha.
Mafanikio hayo yanaongeza nguvu katika juhudi za Maendeleo ya Jamii Sports Club za kukuza na kuendeleza vipaji vya riadha, huku nafasi ya pili ya Mbuta ikiwa ni matokeo ya maandalizi, nidhamu na juhudi katika mazoezi.
Baada ya mafanikio hayo, Mbuta anatarajiwa kuendelea na maandalizi huku akilenga kuboresha muda wake na kupambana kwa nafasi za juu zaidi katika mashindano yajayo.
SHIMIWI 2026 inaendelea kushuhudia ushindani katika michezo mbalimbali, huku wanamichezo kutoka taasisi na mikoa mbalimbali wakitumia jukwaa hilo kuonesha vipaji na uwezo wao.